‘Mindanao’ dinomina ang 45th MMFF awards

45th MMFF AwardsGinanap ang Gabi ng Parangal ng 45th Metro Manila Film Festival 2019 sa New Frontier Theater, Quezon City ngayong Biyernes.

Inanunsiyo ni Metro Manila Development Authority at MMFF chairman Danilo Lim na magsisimula na ang Metro Manila Summer Festival sa susunod na taon.

Narito ang listahan ng mga nagwagi ngayong MMFF 2019:

Allen Dizon, “Mindanao”
Best Actor

Judy Ann Santos, “Mindanao”
Best Actress

Joem Bascon, “Write About Love”
Best Supporting Actor

Yeng Constantino, “Write About Love”
Best Supporting Actress

“Mindanao”
Best Picture

“Write About Love”
Second Best Picture

“Sunod”
Third Best Picture

Crisanto Aquino, “Write About Love”
Best Screenplay

Brillante Mendoza, “Mindanao”
Best Director

“Culion”
Best Performance by an Ensemble

Crisanto Aquino, “Write About Love”
Special Jury Prize for Full Length Film

Yuna Tangog, “Mindanao”
Best Child Performer

Jerrold Tarog for “Write About Love”
Best Musical Score

“Ikaw ang Akin” for “Write About Love”
Best Original Song

“Mindanao”
Best Sound

“Mindanao”
Best Visual Effects

“Sunod”
Best Production Design

Vanessa de Leon for “Write About Love”
Best Editor

“Write About Love”
Best Editing

Myko David for “Sunod”
Best Cinematography

“Mindanao”
Best Float

“Mindanao”
Gender Sensitivity Award

“Mindanao”
Gatpuno Antonio J. Villegas Cultural Award

“Mindanao”
FPJ Memorial Award for Excellence

Carmina Villaroel
Female Star of the Night

Aga Muhlach
Male Star of the Night

-HALL OF FAME AWARDEES-

Anthony Alonzo, Cesar Montano, Christopher De Leon
Best Actor

Nora Aunor, Amy Austria, Vilma Santos-Recto, Maricel Soriano
Best Actress

Eugene Domingo, Cherie Gil
Best Supporting Actress

Marilou Diaz-Abaya, Joel Lamangan, Jose Javier Reyes
Best Director

Roy Iglesias, Ricky Lee, Jose Javier Reyes
Best Screenplay

Roadrunner Network Inc.
Best Visual Effects

Rodel Cruz, Joey Luna
Best Art Director

Rudy Lacap, Carlo Mendoza, Romy Vitug, Lee Meily
Best Cinematography

Ditoy Aguila, Michael Idioma, Rolly Ruta
Best Sound Engineer

Dionisio Buencamino, Von De Guzman, Jaime Fabregas, Jessie Lasaten
Best Musical Score

Vito Cajili, Manet Dayrit, Jess Navarro, Edgardo Vinarao
Best Editing